Quang Hải được tung vào sân ở nửa cuối hiệp 2 trận đấu ĐT Việt Nam vs ĐT Malaysia
Dù không có nhiều thời gian trên sân, nhưng Quang Hải vẫn tạo ra nhiều dấu ấn. Anh tạo nên một "siêu phẩm" kiến tạo với kỹ thuật "no look pass" (chuyền chính xác mà không cần nhìn theo đồng đội). Pha bóng tạo nên sự phấn khích cho các khán giả
Hoàng Đức băng lên và dứt điểm tinh tế, ấn định tỷ số 3-0 cho ĐT Việt Nam
Sau đó, Quang Hải tiếp tục tạo nên một tình huống tương tự
Nhưng đáng tiếc Tuấn Hải (số 18) lại không di chuyển vì chưa hiểu ý đàn anh
Quang Hải cười tiếc nuối
Sau trận đấu, hai cầu thủ này trò chuyện rất lâu, Quang Hải chỉ cho Tuấn Hải cách di chuyển khi bóng đã ở gần vòng cấm. Hy vọng rằng "song Hải" của ĐT Việt Nam sẽ sớm có bàn thắng
Ảnh: GN